



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 21/11/2025.**

[Mikoa ya Tabora, Katavi na Kigoma]: [Mikoa ya Morogoro(Kusini) na Ruvuma]: [Mikoa ya Rukwa, Iringa, Njombe, Songwe na Mbeya]:	}	Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika baadhi ya maeneo na vipindi vifupi vya jua.
[Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza na Shinyanga]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Lindi na Mtwara]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Dar es salaam na Tanga]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]: [Mikoa ya Morogoro(Kaskazini), Singida na Dodoma]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Simiyu na Mara]: [Mikoa ya Manyara, Arusha na Kilimanjaro]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

ANGALIZO:

VIPINDI VIFUPI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA MAENEO MACHACHE YA MIKOA YA RUKWA, SONGWE, MBEYA, NJOMBE, IRINGA, RUVUMA, KATAVI NA KUSINI MWA MKOA WA MOROGORO.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	29°C	15°C	12:12	12:26
D'SALAAM	33°C	23°C	11:55	12:21
DODOMA	32°C	19°C	12:11	12:33
KIGOMA	29°C	21°C	12:37	12:55
MBEYA	27°C	14°C	12:16	12:46
IRINGA	29°C	15°C	12:08	12:36
NJOMBE	24°C	11°C	12:10	12:45
MWANZA	29°C	19°C	12:28	12:39
TABORA	31°C	20°C	12:25	12:43
TANGA	32°C	24°C	12:00	12:18
ZANZIBAR	31°C	24°C	11:55	12:21

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka **Kaskazini Mashariki** kwa **Pwani yote**; kwa kasi ya **km 30** kwa saa kwa **Pwani ya Kaskazini** na kwa kasi ya **km 20** kwa saa kwa **Pwani ya Kusini**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi madogo** hadi **makubwa kiasi**.

Matarajio kwa siku ya **Jumapili** tarehe **23/11/2025: Mabadiliko Kidogo**.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 21/11/2025.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz